Hóa đơn điều chỉnh

demo

Member
Chào anh chị
Mình lập hóa đơn điều chỉnh đơn vị tính nhưng trên hóa đơn dòng số tiền bằng chữ vẫn ghi không đồng thì có hợp lệ ko ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!
Chào anh chị
Mình lập hóa đơn điều chỉnh đơn vị tính nhưng trên hóa đơn dòng số tiền bằng chữ vẫn ghi không đồng thì có hợp lệ ko ạ
View attachment 10889

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào anh chị
View attachment 10889
Thưa anh/chị Th đơn vị điều chỉnh thông tin HĐ thì hiện như vậy hiện tại cũng chưa có quy định nào HD có được cho là hợp lệ hay không?, để chắc chắn nhất đơn vị gửi công văn lên cơ quan thuế quản lý trực tiếp để được hướng dẫn cụ thể nhé

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

NGOC95

Dear a/c
Bên em đang sử dụng phần mềm hóa đơn điện tử có trưởng hợp như sau, anh/chị tư vấn giúp em với ạ
- Hóa đơn 051 Có 3 mục hàng thì có 1 mục hàng bị sai giá 10.000đ nhưng thực tế là 9.000đ (chênh lệch 1.000) bên mua đã kê khai thuế
- Sau đó bên bán làm HĐ 056 điều chỉnh giảm đơn giá, thành tiền, tiền thuế của HĐ 051 kia, nhưng làm sai Vì xuất lại cả 3 mục hàng và đơn giá của mục bị sai ghi là 9.000đ -> Hóa đơn này cả 2 bên chưa kê khai thuế

Như vậy, giờ bên Bán xử lý hóa đơn như nào ạ?

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Xin chào chị, Theo em chị có thể xóa hóa đơn điều chỉnh đi và xuất lại môt hóa đơn điều chỉnh mới
Tuy nhiên vì vấn đề này chưa có văn bản hướng dẫn cụ thể, chị nên hỏi ý kiến bên thuế nhé
Chị có thể đăng lại câu hỏi trên group sau để nhận được sự trợ giúp từ những anh/chị kế toán khác ạ: https://www.facebook.com/groups/hotrosme/?epa=SEARCH_BOX