Hoá đơn điện tử

Nhã Uyên

Mọi người cho em hỏi là em làm chứng từ bán hàng xuất hoá đơn hôm qua 9/6 nhưng bị vấn đề không phát hành hoá đơn hôm qua đc. Nay em mới xuất được vậy cho em hỏi ngày hoá đơn e xuất là 10/6 hôm nay đúng không ạ? Với lại ngày chứng từ bán hàng là 9/6 vậy làm sao để em sửa lại cho khớp vậy ạ

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nhã Uyên

Dạ thưa chị! Chị phát hành thì đổi lại ngày máy tính xem ạ! sau đó phát hành sẽ tự động cập nhật lại ngày ạ
Anh ơi e phát hành máy có báo lại hôm nay là 10/6 bạn có muốn xuất hoá đơn không, em bấm yes nhưng mà sao trên hoá đơn xuất không cập nhật 10/6. Nhưng mà bên CQT cấp mã rồi, vậy có sao không ạ? E sợ gê

haiyen1984.vn

mọi người cho e hỏi là e có nhận đc hóa đơn điều chỉnh đầu vào, e đã kê bên phầm giảm giá hàng mua nhưng nó chỉ trừ số tiền còn số lượng nó ko trừ. Giờ kê vào đâu để nó giảm cả số lượng, đơn giá, thành tiền ah

haiyen1984.vn

mọi người cho e hỏi là e có nhận đc hóa đơn điều chỉnh đầu vào, e đã kê bên phầm giảm giá hàng mua nhưng nó chỉ trừ số tiền còn số lượng nó ko trừ. Giờ kê vào đâu để nó giảm cả số lượng, đơn giá, thành tiền ah

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa chị, phần số lượng chị vào kho/ kiểm kê kho/ kiểm kê lại phần số lượng đó nhé