Hóa đơn điện tử

bong0914

Em chào các anh chị!
Em có vấn đề muốn hỏi đến các anh chị, anh chị giải đáp giúp em với ạ
Công ty đối tác ở Sài Gòn cần xuất gấp hóa đơn hàng để họ kê khai nhưng hóa đơn bên em lại không ký được luôn để xuất cho khách.
Cụ thể như sau: Hóa đơn trong phần mềm em lập ngày 20/2/2019, nhưng ngày 8/3/2019 họ đòi hóa đơn bên em thì em có thể lấy thông tin của hóa đơn em đã lập gửi cho họ để họ kê khai trước rồi sau đó bên em ký điện tử sau được không ạ?
Mong anh chị giải đáp giúp em.
Thanks!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Em chào các anh chị!
Em có vấn đề muốn hỏi đến các anh chị, anh chị giải đáp giúp em với ạ
Công ty đối tác ở Sài Gòn cần xuất gấp hóa đơn hàng để họ kê khai nhưng hóa đơn bên em lại không ký được luôn để xuất cho khách.
Cụ thể như sau: Hóa đơn trong phần mềm em lập ngày 20/2/2019, nhưng ngày 8/3/2019 họ đòi hóa đơn bên em thì em có thể lấy thông tin của hóa đơn em đã lập gửi cho họ để họ kê khai trước rồi sau đó bên em ký điện tử sau được không ạ?
Mong anh chị giải đáp giúp em.
Thanks!
Kính thưa: Quý khách hàng

MISA xin trân trọng cảm ơn Quý khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA. MISA xin phúc đáp yêu cầu tư vấn của Quý khách hàng như sau:
Hướng dẫn: Theo nguyên tắc thì anh/chị không được chừa hóa đơn như vậy nhé, ngày phát hành hóa đơn và ngày ký phải cùng 1 ngày. Anh/chị nên làm đúng theo quy định để thuế không bắt bẻ sau này nhé
Anh/Chị có lấy thông tin để cho kh xem trước nhưng nên phát hành cùng ngày đó chứ không để qua tháng 3 mới xuất như vậy, dễ dẫn tới lỗi và sai quy định
Nếu ngày 20/2 chị chưa có xuất hóa đơn nào sau đó, và vẫn muốn xuất ngày này như vậy thì chị khắc phục tạm thời để xuất theo hướng dẫn Tại đây. Tuy nhiên cách này chỉ là khắc phục tạm thời, chị nên làm đúng để không bị sai sót sau này ạ.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của Quý khách hàng!

Sửa lần cuối:
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy