Hiển thị số liệu tại chỉ tiêu chi phí lãi vay

Nhung Nhung

Help me!
Misa hướng dẫn mình lấy số liệu để vào chỉ tiêu chi phí lãi vay trên báo cáo kết quả HĐKD với.
Mình có tạo thêm tài khoản 6351: Chi phí lãi vay. Nhưng khi lên báo cáo lại k hiển thị chỉ tiêu này. Giúp mình cách lấy số liệu hay công thức để lên chỉ tiêu này. Thank you!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Help me!
Misa hướng dẫn mình lấy số liệu để vào chỉ tiêu chi phí lãi vay trên báo cáo kết quả HĐKD với.
Mình có tạo thêm tài khoản 6351: Chi phí lãi vay. Nhưng khi lên báo cáo lại k hiển thị chỉ tiêu này. Giúp mình cách lấy số liệu hay công thức để lên chỉ tiêu này. Thank you!
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị vào báo cáo\bảng cân đối tài khoản\Kiểm tra giúp em TK 635 đã hết số dư cuối kỳ chưa. Nếu chưa anh/chị vào nghiệp vụ\tổng hợp\kết chuyển lãi lỗ\Tiến hành kết chuyển sang 911\Sau đó vào xem lại báo cáo xem nhé.
Nếu 635 cân đối nhưng báo cáo KQHĐKD không lên anh/chị xem sổ chi tiết tài khoản 635 xem các phát sinh 635 có phát sinh nào liên quan 911 hay không hay toàn bộ nợ, có đều không có phát sinh nào liên quan 911 -> Vì báo cáo KQHDKD lấy công thức liên quan PhatsinhDU(911/635) - PhatsinhDU(635/911).
Để xem cách lấy số liệu của phần mềm anh/chị vào tiện ích\thiết lập báo cáo tài chính\kiểm tra báo cáo KQHĐKD nhé.
Nếu đã có phát sinh liên quan 911 nhưng báo cáo vẫn không lên anh/chị gửi ID và pass Ultraviewer vào [email protected], đính kèm link forum để MISA hỗ trợ.
Trân trọng cám ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy