HÀNG NHẬP KHẨU CÓ TRÊN 200 MÃ HÀNG

Thao tom

Member
em chào cả nhà/

Anh chị cho em hỏi: Công ty em nhập khẩu hàng về, mỗi đợt có từ 200-300 mã hàng. Vậy ở bước nhập

chứng từ mua hàng nhập khẩu nhập kho Em có thể up file excel được không ? Chứ em ngồi click 200 mã hàng cũng hoa mắt, rồi phải kiểm tra số tiền, số thuế NK, thuế VAT.....

Nếu được thì up file như thế nào. rất mong anh chị giúp đỡ. Em cảm ơn ạ !

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa chị,
Đơn vị mình là Công ty nên chắc dùng phần mềm khối doanh nghiệp là MISA SME.NET 2017 đúng không ạ? vì chị đang post bài trong phần mềm khối đơn vị Hành chính sự nghiệp là các cơ quan nhà nước nên sẽ không đáp ứng tính năng nhập khẩu chứng từ từ excel và người dùng bắt buộc phải nhập thủ công. Nếu là MISA SME.NET 2017 thì chị vào Tệp\Nhập khẩu từ excel\chứng từ\Mua hàng\Mua hàng qua kho: Tải tệp mẫu, cột B Hình thức mua hàng điền 1 sẽ được hiểu là Mua hàng nhập khẩu nhập kho. Chị tham khảo link hướng dẫn nhé:
http://help.misasme2017.misa.vn/html_10050000.htm
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của chị!

Thao tom

Member
CHỊ ƠI, Ý EM LÀ DANH MỤC HÀNG HÓA VÀ GIÁ CẢ, SỐ LƯỢNG LUÔN Á KHI VÀO CHỨNG TỪ MAU HÀNG, CLICK CHỌN MUA HÀNG NHẬP KHẨU NHẬP KHO >>> NHẬP ỐI TƯỢNG >>>>> SAU TỚI BƯỢC CHỌN HÀNG HÓA, EM CÓ THỂ NHẬP DANH MỤC HÀNG HÓA EM NH

P VỀ BẰNG EXCEL KHÔNG ???

CHỨ KHÔNG PHẢI NHẬP LIỆU
DANH MỤC VẬT TƯ, HÀNG HÓA HAY KHÁCH HÀNG BAN ĐẦU

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa chị,
Phần hướng dẫn nhập khẩu chọn loại nhập khẩu chứng từ là cho phép nhập khẩu ngay từ excel ban đầu, chỉ cần điền số chứng từ giống hệt nhau cho 200 dòng mã hàng và các thông tin ở các cột tương ứng để tải vào chị nhé và ở đó phần mềm cho phép nhập khẩu 1 lúc rất nhiều chứng từ mua hàng khác nhau không phải chỉ nhập cho duy nhất 1 chứng, còn khi đã vào thêm mới chứng từ thì phần mềm không có tính năng nhập khẩu riêng phần hàng hóa cho các dòng.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của chị!