HẠCH TOÁN TIỀN THƯỞNG 2/9 TRÊN MISA

PNVPHUONG

Member
Thưa Quý khách hàng!
Quý khách hàng có thể tham khảo định khoản theo hướng dẫn tại đây
Phần hạch toán khoản thưởng cho người lao động có thể hạch toán trong Tổng hợp/chứng từ nghiệp vụ khác, khi chi thưởng tùy theo chi tiền mặt thì phân hệ Tiền mặt lập phiếu chi, hoặc tiền gửi/ Chi tiền gửi ạ.
Trân trọng cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trang Huyền

Em chào chị. Cho em hỏi với ạ. Tính thưởng tiền hoa hồng cho đại lý có làm giống như vậy ko ạ?? Vì họ mới nói tính tiền hoa hồng mà ko nói chi bằng tiền mặt hay tiền gửi ngân hàng ạ.Em cảm ơn ạ.

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Em chào chị. Cho em hỏi với ạ. Tính thưởng tiền hoa hồng cho đại lý có làm giống như vậy ko ạ?? Vì họ mới nói tính tiền hoa hồng mà ko nói chi bằng tiền mặt hay tiền gửi ngân hàng ạ.Em cảm ơn ạ.
Thưa Quý khách hàng
Khi xác nhận khoản hoa hồng anh/chị có thể hạch toán trong Tổng hợp/chứng từ nghiệp vụ khác hạch toán xác định 642/131, khi cấn trừ công nợ sau khi tùy theo chi tiền mặt thì phân hệ Tiền mặt lập phiếu chi, hoặc tiền gửi/ Chi tiền gửi.
Trân trọng

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ em cảm ơn ạ. Vậy nếu ko làm nghiệp vụ chứng từ khác thì có bị sai không ạ.
Thưa Quý khách hàng
Trường hợp không thông qua công nợ mà được chi trả bằng tiền mặt hoặc UNC anh/chị có thể trực tiếp tạo phiếu chi và UNC hạch toán Nợ 642/11 luôn nhé.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
dạ, chị cho em hỏi là tiền thưởng trên doanh số cho đại lý có tính cả tiền thuế vào không ạ. em cảm ơn ạ.
Thưa Quý khách hàng
Hoa hồng cho đại lý tính trên tổng doanh thu bán được (chưa có thuế GTGT) hay tính trên tổng giá trị thanh toán (đã có thuế GTGT) là tùy thuộc vào quy định của bên giao đại lý, không có quy định bắt buộc nên anh/chị trao đổi lại với công ty xem nhé.
Trân trọng cám ơn!