Hạch toán chi phí thuê văn phòng

Ngày 10/01/2017, nhận hóa đơn thuê văn phòng của công ty TNHH Hà CHâu quí I+II/2017 số tiền 120.000.000đ, VAT 10% theo hóa đơn GTGT số 012589 kí hiệu DV/16P ngày 10/01/2017, chưa thanh toán.
...
Anh chị cho em hỏi các bước thực hiện trên phần mềm ạ. em cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Kunkonhp

Member
Bạn ơi mình tập hợp chi phí vp vào tài khoản 6422 nhưng khi phân bổ thì thấy tk này không lấy được đầy đủ giá trị mà trước đó mình đã hạch toán vào. ( mình hạch toán vào hơn 16 triệu nhưng khi tập hợp tk 6422 chỉ đc hơn 2.600.000) thì sử lý như thế nào ak

yungyinh

Bạn ơi mình tập hợp chi phí vp vào tài khoản 6422 nhưng khi phân bổ thì thấy tk này không lấy được đầy đủ giá trị mà trước đó mình đã hạch toán vào. ( mình hạch toán vào hơn 16 triệu nhưng khi tập hợp tk 6422 chỉ đc hơn 2.600.000) thì sử lý như thế nào ak
Chi phí văn phòng bạn phải phân bổ vào 6427 chứ nhỉ. 6422 là chi phí nguyên vật liệu mà

yungyinh

vâng bạn. mình muốn hỏi là tại sao khi tập hợp chi phí thì số tiền mình ghi nhận vào tk đó lại ko lên đủ mà bị thiếu ạ
6422 Phản ánh chi phí vật liệu xuất dùng cho công tác quản lý doanh nghiệp như văn phòng phẩm... vật liệu sử dụng cho việc sửa chữa TSCĐ, công cụ, dụng cụ...
Mình nghĩ tài khoản này chắc chỉ phản ánh được những chi phí nhỏ (giá trị chưa phân bổ =< 30 tr), còn những chi phí lớn như của bạn thì chắc phải vào tài khoản khác

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng mô tả rõ hơn giúp MISA nhé. Khoản chi phí này đơn vị đã hạch toán thẳng vào tài khoản chi phí 64x thì sẽ không cần phân bổ nữa mà đã đưa thẳng vào chi phí rồi nhé.
Còn nếu đơn vị trả trước và phân bổ dần vào các tháng thì sẽ khai báo như một khoản trả trước nhé: http://help.misasme2017.misa.vn/html_23080101.htm
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Kunkonhp

Member
Phí dịch vụ ngân hàng mình hạch toán vào 6422 thì khi mình vao nghiep vu tổng hợp vào phân bổ chi phi qldn mình thấy chi phi này được tổng hợp lên. Nhung chi phí văn phòng phẩm như giấy in mình cũng hạch toán vào 6422 khi mình vào tổng hợp phân bổ thì chi phí này lại ko đc tổng hợp lên. Mình muốn theo dõi tất cả các chi phí quản lý thuộc tk 64x thì làm thế nào ạ

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Mình muốn xem tổng hợp chi phí các tài khoản 642x và chi tiết các nghiệp vụ được tổng hợp trong đó thì làm thế nào ạ
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng vào Báo cáo/Tổng hợp/Sổ chi tiết các tài khoản để tích các tài khoản 642x để lên báo cáo xem và kích vào từng chứng từ để xem nếu có nhu cầu nhé.

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Phí dịch vụ ngân hàng mình hạch toán vào 6422 thì khi mình vao nghiep vu tổng hợp vào phân bổ chi phi qldn mình thấy chi phi này được tổng hợp lên. Nhung chi phí văn phòng phẩm như giấy in mình cũng hạch toán vào 6422 khi mình vào tổng hợp phân bổ thì chi phí này lại ko đc tổng hợp lên. Mình muốn theo dõi tất cả các chi phí quản lý thuộc tk 64x thì làm thế nào ạ
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng gửi cho MISA xin ID và Pass của phần mềm Ultraview cùng link forum này gửi kèm vào địa chỉ email [email protected] để MISA hỗ trợ nhé.
P/S: Nếu vướng mắc sản phẩm MISA SME.NET 2017 quý khách hàng có thể trao đổi vướng mắc tại link Chatbot: https://www.facebook.com/messages/t/MISA.SME

Thắm Phùng

Bên em chi tiền thuê văn phòng từ 29/3-29/6, em đã hạch toán phân bổ chi phí trả trước rồi. Hôm 24/06 bên em thanh toán tiếp 3 tháng từ 29/6-29/6, nhưng khi em lập danh sách chi phí trả trước thì bị như này. Mình lại phải tạo 1 mã mới ạ

AnhnNguyet

Cho em hỏi Công ty em mới thành lập thuê văn phòng hàng tháng trả tiền thuê văn phòng vậy mình hạch toán thẳng vào 642 hay phải đưa vô phân bổ ạ? Em cảm ơn