Giá vốn hàng bán

An An 1201

Member
Bên em bán dịch vụ cước vận chuyển nên không kèm phiếu XK. Em muốn hạch toán giá vốn cho từng hóa đơn bán hàng thì có thể vào phân hệ bán hàng, hạch toán 2 dòng, 1 dòng là nợ 131 có 5113 và 1 dòng là nợ 635 có 154 được không ạ hay phải hạch toán giá vốn vào chứng từ NVK

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa chị, tốt nhất chị hạch toán trong chứng từ nghiệp vụ khác cho đúng nghiệp vụ của chứng từ bán hàng ghi nhận doanh thu nhé ạ.

An An 1201

Member
Thưa chị, tốt nhất chị hạch toán trong chứng từ nghiệp vụ khác cho đúng nghiệp vụ của chứng từ bán hàng ghi nhận doanh thu nhé ạ.
Dạ vâng vậy làm sao em có thể theo dõi hóa đơn bán hàng số 1 này giá vốn bao nhiêu, hóa đơn bán hàng số 2 này giá vốn bao nhiêu được ạ nếu như em nhập vào phần chứng từ NVK

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chị có thể theo dõi chi phí theo dạng công trình, chị vào danh mục/ công trình/ tạo mã công trình dịch vụ của mình, khi hạch toán doanh thu, giá vốn, chị thống kê theo mã công trình. chị xem báo cáo/ giá thành/ lãi lỗ theo công trình thì sẽ xem được công trình dịch vụ đó của chị doanh thu bao nhiêu, giá vốn bao nhiêu, lãi lỗ bao nhiêu luôn nhé ạ.

An An 1201

Member
Chị có thể theo dõi chi phí theo dạng công trình, chị vào danh mục/ công trình/ tạo mã công trình dịch vụ của mình, khi hạch toán doanh thu, giá vốn, chị thống kê theo mã công trình. chị xem báo cáo/ giá thành/ lãi lỗ theo công trình thì sẽ xem được công trình dịch vụ đó của chị doanh thu bao nhiêu, giá vốn bao nhiêu, lãi lỗ bao nhiêu luôn nhé ạ.
Dạ vâng. Bên em bán cước vận chuyển và nếu tạo mã công trình sẽ phải tạo rất nhiều mã nên sẽ hơi lằng nhằng. Chắc sẽ nhập giá vốn vào chứng từ NVK xong ghi chú là của hóa đơn nào thôi ạ