ĐƠN MUA HÀNG - MISA

AnhKhoa.EMC

Member
HI ANH CHỊ! CHO EM HỎI TÍ VỀ PHẦN ĐƠN MUA HÀNG !
MISA CÓ THIẾT LẬP ĐƯỢC TIỆN ÍCH - DUYỆT ĐƠN MUA HÀNG KHÔNG AK?
VÍ DU: EM CÓ LÀM 1 ĐƠN MUA HÀNG TREN PHẦN MỀM MISA - SAO ĐÓ TRƯỞNG BỘ PHẬN SẼ DUYỆT ĐƠN HÀNG NÀY - OK - ĐỂ EM TIẾN HÀNG MUA -
EM CÁM ƠN!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
HI ANH CHỊ! CHO EM HỎI TÍ VỀ PHẦN ĐƠN MUA HÀNG !
MISA CÓ THIẾT LẬP ĐƯỢC TIỆN ÍCH - DUYỆT ĐƠN MUA HÀNG KHÔNG AK?
VÍ DU: EM CÓ LÀM 1 ĐƠN MUA HÀNG TREN PHẦN MỀM MISA - SAO ĐÓ TRƯỞNG BỘ PHẬN SẼ DUYỆT ĐƠN HÀNG NÀY - OK - ĐỂ EM TIẾN HÀNG MUA -
EM CÁM ƠN!
Thưa anh,
Hiện tại thì phần mềm MISA SME.NET 2020 đáp ứng tiện ích này. Nên thao tác đó anh sẽ thực hiện bên ngoài ạ.
Ở phiên bản MISA SME.NET 2021, khi anh lập Đơn mua hàng, anh có thể gửi mail cho Trưởng bộ phận trực tiếp ngay trên giao diện phần mềm. Khi Trưởng bộ phận đồng ý thì anh tiến hành mua hàng ạ.
Trân trọng!

AnhKhoa.EMC

Member
Thưa anh,
Hiện tại thì phần mềm MISA SME.NET 2020 đáp ứng tiện ích này. Nên thao tác đó anh sẽ thực hiện bên ngoài ạ.
Ở phiên bản MISA SME.NET 2021, khi anh lập Đơn mua hàng, anh có thể gửi mail cho Trưởng bộ phận trực tiếp ngay trên giao diện phần mềm. Khi Trưởng bộ phận đồng ý thì anh tiến hành mua hàng ạ.
Trân trọng!
DẠ ! EM CÁM ƠN! CHỊ CHO EM HỎI THÊM 1 PHẦN NHỎ NỮA AK!
VÍ DỤ EM PHÁT HÀNH 1 ĐƠN MUA HÀNG!
CÓ 1 NGƯỜI ĐẢM TRÁCH PHẦN GIÁ - XEM ĐƠN GIÁ TREN PHẦN MỀM VS ĐƠN GIÁ THỰC TẾ - CÓ GIỐNG NHAU HAY CHÊNH LẸCH!
GỌI NÔM NA LÀ DUYỆT GIÁ CHO DON MUA HÀNG OK!
THÌ MÌNH CÓ GIÁM XÁC ĐƯỢC PHẦN NÀY KHÔNG CHỊ!

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ chị có thể phân quyền cho 1 người phụ trách phần xem và sửa đơn mua hàng đối chiếu với bảng giá thực tế bên ngoài! Nếu khớp thì có thể gửi email sếp duyệt không đúng thì tích chuột phải đơn hàng cập nhật trạng thái đã hủy bỏ để ng lập biết và sửa lại giá ạ!

AnhKhoa.EMC

Member
Dạ chị có thể phân quyền cho 1 người phụ trách phần xem và sửa đơn mua hàng đối chiếu với bảng giá thực tế bên ngoài! Nếu khớp thì có thể gửi email sếp duyệt không đúng thì tích chuột phải đơn hàng cập nhật trạng thái đã hủy bỏ để ng lập biết và sửa lại giá ạ!
VỚI SỐ LƯỢNG ĐƠN HÀNG NHIỀU TRÊN 20 ĐƠN MUA HÀNG! THÌ CÓ CÁCH NÀO TỐI UU KHÔNG ANH!
THEO NHƯ HƯỚNG DẪN CỦA ANH THÌ :
1. 1 NGƯỜI PHỤ TRÁCH LẬP ĐƠN MUA HÀNG
2. 1 NGƯỜI DUYỆT GIÁ SO VS THỰC TẾ - CAP NHẬT TRẠNG THÁI HỦY - KHI KHÔNG ĐÚNG GIÁ!
TRƯỚC EM CÓ THẤY 1 SO PHAN MEM - KHI DUYỆT GIÁ OK - THÌ CÓ 1 DẤU TÍCH OK HAY IN 1 LOGO NÀO ĐÓ TREN DMH!
VẬY THÌ HAY QUÁ! EM CÁM ON

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ chị có thể bôi đen hoặc giữ nút Shift chọn các đơn hàng sai sai đó tích chuột phải chọn trạng thái ạ! Hiện tại thì trên pm chưa có tính năng duyệt giá chị ạ!