Đối chiếu chi tiết bán hàng và chi tiết xuất hóa đơn

Minh Hoàng

Dear Anh/Chị!
CTY mình chuyên về thương mại, hiện tại đang sử dụng misa 2020 tích hợp MeInvoice. Anh/Chị cho mình hỏi về cách đối chiếu chi tiết bán hàng và chi tiết xuất hóa đơn theo từng mã hàng, vì mình nghi ngờ user có sửa mã mặt hàng sau khi hóa đơn đã được xuất.
Trong PM Misa có hỗ trợ đối chiếu bán hàng và xuất hóa đơn, tuy nhiên chỉ đối chiếu được chênh lệch Tổng tiền (trường hợp của mình là mã hàng bị lệch và tổng tiền không thay đổi).

Mình xin cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
anh/chị vào Hệ thống\Nhật ký truy cập\ bấm mũi tên bên phải nút Nạp, chọn ngày muốn xem nhật ký, để biết ngày đó các người dùng đã thao tác gì trên chứng từ ạ.
Trân trọng!

Minh Hoàng

Dear Anh/Chị!
Một ngày giao dịch trên PM hơi nhiều nên cách này không ổn lắm.
Nếu Misa ko có sẵn báo cáo thì có cách nào xuất chi tiết hóa đơn đã xuất (chi tiết theo từng mã hàng). Báo cáo này gần giống với báo cáo "Bảng kê bán ra (mẫu quản trị)" trong phần Báo Cáo ---> Thuế. Tuy nhiên bảng kê này không có cột mã hàng.
Mình sẽ kết hợp báo cáo "Chi tiết bán hàng theo mã hàng" và "Chi tiết xuất hóa đơn theo mã hàng" để tìm chênh lệch giữa chứng từ bán hàng và hóa đơn đã xuất.

Mong Anh/Chị hỗ trợ nhé!

Thank you!

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dear Anh/Chị!
Một ngày giao dịch trên PM hơi nhiều nên cách này không ổn lắm.
Nếu Misa ko có sẵn báo cáo thì có cách nào xuất chi tiết hóa đơn đã xuất (chi tiết theo từng mã hàng). Báo cáo này gần giống với báo cáo "Bảng kê bán ra (mẫu quản trị)" trong phần Báo Cáo ---> Thuế. Tuy nhiên bảng kê này không có cột mã hàng.
Mình sẽ kết hợp báo cáo "Chi tiết bán hàng theo mã hàng" và "Chi tiết xuất hóa đơn theo mã hàng" để tìm chênh lệch giữa chứng từ bán hàng và hóa đơn đã xuất.

Mong Anh/Chị hỗ trợ nhé!

Thank you!
Thưa anh,
anh truy cập lên trang meinvoice.vn, vào Báo cáo\Bảng kê chi tiết hóa đơn đã sử dụng\Lọc báo cáo theo khoảng thời gian anh muốn xem, bấm Xuất khẩu ra để đối chiếu với chứng từ bán hàng ở phần mềm SME nhé.
Trân trọng!

Minh Hoàng

Dear Em,
Nhờ Em hỗ trợ anh đã xuất được báo cáo mình cần.
Tuy nhiên Anh nghĩ nên đưa báo cáo check chênh lệch chi tiết bán giữ chứng từ bán hàng và hóa đơn vào PM luôn để hỗ trợ kế toán check nhanh hơn nha.

Cảm ơn em!

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ thưa anh,
vì trên phần mềm MISA SME.NET, nếu có người sửa lại mã hàng trên chứng từ bán hàng sau khi hóa đơn đã phát hành thì chứng từ hóa đơn cũng thay đổi theo mã hàng vừa sửa. Nên muốn kiểm tra phần này anh xem Bảng kê chi tiết hóa đơn đã sử dụng trên meinvoice.vn như em hướng dẫn để kiểm tra, đối chiếu vì những hóa đơn này sẽ đúng mã hàng anh xuất và phát hành ạ.
Trân trọng cảm ơn anh!