ĐỊNH MỨC NVL - MISA 2020

AnhKhoa.EMC

Member
Hi các anh chị! cho em hỏi 1 xíu về phần mềm!
1. Em nhập DMVT cho thành phẩm . trong phần dinh mức nguyên vật liệu của em lại chia làm 2 phần - a và b
vd - TP_A có chi tiết x : tổng số lượng là 10 - trong đó ( 5 ráp trong thành phẩm - con 5 ráp rời ờ ngoài)
làm sao để bít được tong đh có bao nhiu chi tiết ráp sặn và rời ? em cám ơn!
2. Trong phần làm đơn mua hàng - em lấy từ tiện ích là lệnh sản xuất - trong phần lệnh sx của em có rất nhìu chi tiết ngoài ncc em đang đơn mua hàng! vậy có trích xuất chi tiết trong lệnh sx ra ngoài = excel cho em dễ lọc duoc khong a?
em cám ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Hi các anh chị! cho em hỏi 1 xíu về phần mềm!
1. Em nhập DMVT cho thành phẩm . trong phần dinh mức nguyên vật liệu của em lại chia làm 2 phần - a và b
vd - TP_A có chi tiết x : tổng số lượng là 10 - trong đó ( 5 ráp trong thành phẩm - con 5 ráp rời ờ ngoài)
làm sao để bít được tong đh có bao nhiu chi tiết ráp sặn và rời ? em cám ơn!
2. Trong phần làm đơn mua hàng - em lấy từ tiện ích là lệnh sản xuất - trong phần lệnh sx của em có rất nhìu chi tiết ngoài ncc em đang đơn mua hàng! vậy có trích xuất chi tiết trong lệnh sx ra ngoài = excel cho em dễ lọc duoc khong a?
em cám ơn!
Thưa anh/chị
về vấn đề 1: Khi lập định mức cho TP thì sẽ có định mức từng NVL Cấu thành tạo nên TP , còn đơn vị hỏi làm sao biết đơn hàng có bao nhiêu chi tiết thì khi lập LSX cho TP đó thì tương ứng định mức đó sẽ xuất kho sx, và đơn vị tự biết được thôi ạ vì khi khai báo định mức thì chỉ khai báo SL cho từng NVL bao nhiêu để căn cứ tính giá thành TP
2.Đơn vị có thể vào tìm kiếm, lọc tìm theo loại chứng từ là LSX rồi kết xuất ra excel nhé

AnhKhoa.EMC

Member
EM CÁM ƠN!
VẤN ĐỀ 2 : Ý EM LÀ NHƯ SAU :
EM ĐANG MUA HÀNG NHÀ CC NÀY - DỰA THEO LỆNH SẢN XUẤT THÌ NÓ RA KHÁ NHIỀU LOẠI VAT CỦA NHIỀU NCC - LÀM SAO ĐỂ LỌC RA DC NHÀ CC CẦN ĐẶT! EM CÁM ƠN!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
EM CÁM ƠN!
VẤN ĐỀ 2 : Ý EM LÀ NHƯ SAU :
EM ĐANG MUA HÀNG NHÀ CC NÀY - DỰA THEO LỆNH SẢN XUẤT THÌ NÓ RA KHÁ NHIỀU LOẠI VAT CỦA NHIỀU NCC - LÀM SAO ĐỂ LỌC RA DC NHÀ CC CẦN ĐẶT! EM CÁM ƠN!

View attachment 13239
Thưa anh/chị
Th này đơn vị tự biết thôi ạ, vì lập đơn mua hàng từ LSX thì nó lấy len hết từ LSX đó, còn việc lọc đơn vị phải tự biết để lọc thôi ạ

AnhKhoa.EMC

Member
Thưa anh/chị
Th này đơn vị tự biết thôi ạ, vì lập đơn mua hàng từ LSX thì nó lấy len hết từ LSX đó, còn việc lọc đơn vị phải tự biết để lọc thôi ạ
HI!
VÌ 1 LSX CỦA BÊN EM - NÓ BAO GỒM RẤT NHIỀU NCC ĐỀ MUA HÀNG CHO SX!
NẾU CHIA LSX RA THEO NCC THÌ RỐI LẮM!
EM CÁM ƠN ĐÃ HỔ TRỢ!