đánh số chứng từ

giaohong

Member
em đang cài các phiếu thu chi như thế này chị: nghiệp vu tháng 6 thì em muốn số chứng từ là PT.T6-001, em chỉ muốn khi sang nghiệp vụ khác thì nó đánh là PT.T6-002 nhưng nó toàn nhảy là PT.T7-001. em đã đánh lại số chứng từ và muốn những chứng từ tiếp theo nó nhảy là PT.T6 -00n tức chỉ nhảy phần số chứ không nhảy phần chữ . em nên cài như thế nào ạ. em đã thử rồi nhưng sao khi lập nghiệp vụ mới toàn bị lỗi đó chị ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
em đang cài các phiếu thu chi như thế này chị: nghiệp vu tháng 6 thì em muốn số chứng từ là PT.T6-001, em chỉ muốn khi sang nghiệp vụ khác thì nó đánh là PT.T6-002 nhưng nó toàn nhảy là PT.T7-001. em đã đánh lại số chứng từ và muốn những chứng từ tiếp theo nó nhảy là PT.T6 -00n tức chỉ nhảy phần số chứ không nhảy phần chữ . em nên cài như thế nào ạ. em đã thử rồi nhưng sao khi lập nghiệp vụ mới toàn bị lỗi đó chị ạ
View attachment 11856
Thưa anh/chị
đơn vị vào phần hệ thống/tùy chọn/quy tắc đánh số chứng từ để xem đơn vị đang thiết lập như thế nào nhé, vì theo nguyên tắc khi đã đánh theo PT06-001 thì tiếp theo sẽ là PT06-002 còn nhảy PT07-002 Thì đơn vị kiểm tra lại trong phần thiết lập thử chứng từ thu chi đơn vị đang để ntn nhé

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy