Đánh lại chứng từ

phongnt

Member
Em đang dùng Ms 2012
Có 100 mã Công cụ dụng cụ nhưng mã không theo thứ tự ngày mua hàng vậy có cách nào để đánh lại mã cách nhanh nhất theo ngày mua được không ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA đang kiểm tra vấn đề này và sẽ phản hồi với anh/chị ngay khi có kết quả.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Nếu nhập khẩu đè khác mã thì phần mềm sẽ hiểu là CCDC mới nên không áp dụng được nên trước mắt người dùng phải sửa thủ công mã CCDC cũ thành mới bằng tay. Trường hợp này, nếu không muốn sửa thủ công, anh/chị vui lòng ghi rõ yêu cầu gửi vào hòm thư [email protected] đồng thời cc cho email [email protected] để MISA vào kiểm tra xem có phương thức update câu lệnh hỗ trợ nào xử lý nhanh hơn được không nhé!

phongnt

Member
Vậy cho mình hỏi mình xuất file dữ liệu ra như ảnh 1 sau đó đc 1 Flie Excel và mình sẽ sửa lại thứ tự CCDC trong đó thì khi nhập vào liệu có ảnh hưởng gì không

Đính kèm

• 122.4 KB Lượt xem: 164
  • 112 KB Lượt xem: 163
  • 108 KB Lượt xem: 150

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Qua mô tả hình ảnh thì MISA chưa thấy được nội dung anh/chị cần thay đổi cụ thể là gì. Nếu là thay đổi mã công cụ dụng cụ thì không áp dụng được phương thức trên. Do vậy để được tư vấn đúng đắn, anh/chị gửi bổ sung hình ảnh và nêu rõ thông tin cần thay đổi từ cũ thành mới là gì giúp MISA nhé.

phongnt

Member
Misa thân mến. Mình có 1 danh sách các mã CCDC từ 1-100 không 1 trật tự nào cả
Ví dụ: CCDC1 ứng với ghi tăng TCC1, cứ tuàn tự như thế CCDC100 ứng với TCC100. Nhưng hiện tại CCDC1 nó lại ứng với TCC10, CCDC2 lại ứng với TCC80 (ví dụ vậy). Bây giừo mình muốn ghép cho khớp lại mã CCDC nào sẽ khớp với ghi tăng cái đó
Yêu cầu: từ CCDC1 - TCC10 sẽ về thành CCDC1 - TCC1

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Vậy các số chứng từ này bắt buộc là cố định và anh/chị muốn thay đổi mã Công cụ dụng cụ trùng với số chứng từ ghi tăng đúng không ạ? Nếu vậy anh/chị vui lòng Xuất khẩu danh mục CCDC ở bước 2, sử dụng 1 cột trên danh mục CCDC mà không sử dụng tới ví dụ cột Nguồn gốc điền mã CCDC mới thay thế vào rồi ghi rõ nội dung yêu cầu gửi vào hòm thư [email protected] đồng thời cc cho email [email protected] để MISA hỗ trợ update mã mới nhé!

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA xin trân trọng cảm ơn anh/chị vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Chúc anh/chị sức khỏe và thành công!