[ Đánh giá chênh lệch tỷ giá cuối kỳ]

Fuuko209

Chào Misa,
Cho mình hỏi 1 xíu.
Mình thực hiện đánh giá chệnh lệch tỷ giá cuối kỳ của 1 tài khoản ngân hàng USD :
Nợ 4131 Có 112 : 17.476.121 (VND)
Nhưng khi mình kiểm trên bảng kê ngân hàng, số ghi nhận như hình sau:
Trong hình, số tiền này được ghi nhận vào phần chi của tài khoản USD là 17.476.121 luôn => số tiền ngoại tệ của mình bị âm. Giả xử mình chỉ muốn ghi nhận số tiền này vào cột quy đổi, còn số tiền USD là 0 thì có làm được không và làm như thế nào.
Xin cảm ơn ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào Misa,
Cho mình hỏi 1 xíu.
Mình thực hiện đánh giá chệnh lệch tỷ giá cuối kỳ của 1 tài khoản ngân hàng USD :
Trong hình, số tiền này được ghi nhận vào phần chi của tài khoản USD là 17.476.121 luôn => số tiền ngoại tệ của mình bị âm. Giả xử mình chỉ muốn ghi nhận số tiền này vào cột quy đổi, còn số tiền USD là 0 thì có làm được không và làm như thế nào.
Xin cảm ơn ạ
View attachment 8891
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào Misa,
Cho mình hỏi 1 xíu.
Xin cảm ơn ạ
View attachment 8891
Thưa anh/chị
có thể trường hợp này đơn vị tự hạch toán bút toán xử lý chênh lệch tỷ giá, đơn vị chụp hình bút toán xử lý mà đơn vị hạch toán N4131 C112 em xem thử nhé, thường thì hạch toán như vậy phải chọn loại tiền USD và chỗ cột ô nguyên tệ để bằng 0 và nhập 17.476.121 vào ô quy đổi nhé
Trân trọng