Copy 1 loạt dòng chứng từ

Diệp Phan

Cho mình hỏi, 1 chứng từ kế toán, m cần copy 1 loạt dòng cùng lúc trên phần diễn giải có được không, copy từng dòng chứng từ 1 mình thấy mất thời gian quá, mà nội dung là như nhau, thứ tự trên dưới giống nhau luôn, cảm ơn ad!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng tham khảo hướng dẫn: Trên giao diện chứng từ, quý khách hàng đặt chuột vào dòng, cột cần sao chép, tích chuột phải chọn sao chép dữ liệu xuống dòng dưới nhé.

Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Diệp Phan

Bạn chưa hiểu ý mình rồi, ý mình là ví dụ ở trên mình muốn copy 3 dòng mã hàng trên xuống 1 lần nữa thì làm thế nào, áo sơ mi nữ, áo sơ mi nam, bàn phím xong lại đến áo sơ mi nữ, áo sơ mi nam, bàn phím? mình cần copy nhiều lần mà copy từng dòng một rất mất thời gian

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Sao quý khách hàng lại muốn copy nhiều dòng mã hàng ạ, quý khách hàng có thể 1 lúc chọn nhiều mà hàng bằng cách kích vào kính lúp và tích chọn mã hàng ạ?

Diệp Phan

Bạn ơi, thế này nhé, mình đang hạch toán trong chứng từ ghi sổ, ý của mình là mình cần chọn nhiều dòng diễn giải cùng lúc theo thứ tự đã định sẵn và copy xuống dưới, ví dụ 1,2,3 mình muốn cóp cả 3 cùng lúc và xuống dưới nữa cũng theo thứ tự 1,2,3, có nghĩa là 2 lần 1,2,3 theo cột dọc ấy, chứ không phải mình chọn mã hàng, vì bạn có hình ảnh ở đây nên mình mới lấy luôn ví dụ mã hàng của bạn

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng gửi kèm hình ảnh quý khách hàng đnag thực hiện để MISA có căn cứ hướng dẫn nhé.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của quý khách hàng!

Limico

Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng tham khảo hướng dẫn: Trên giao diện chứng từ, quý khách hàng đặt chuột vào dòng, cột cần sao chép, tích chuột phải chọn sao chép dữ liệu xuống dòng dưới nhé.
View attachment 1370
Bên mình sử dụng misa 2021 mà dòng sao chép dữ liệu cho các dòng dưới lại bị ẩn. Làm thế nào để bật lên vậy b?

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Bên mình sử dụng misa 2021 mà dòng sao chép dữ liệu cho các dòng dưới lại bị ẩn. Làm thế nào để bật lên vậy b?
Chào anh chị
Khi thực hiện sao chép dữ liệu cho các dòng dưới chị đã thực hiện bỏ ghi/ sửa chứng từ chưa ạ? hay nhấn nút sửa nhanh vậy ạ?

Hanh Hoa

Chào anh chị
Khi thực hiện sao chép dữ liệu cho các dòng dưới chị đã thực hiện bỏ ghi/ sửa chứng từ chưa ạ? hay nhấn nút sửa nhanh vậy ạ?
Mình cũng bị ẩn sao chép dữ liệu xuống khi đang làm trên phân hệ bán hàng hoặc xuất kho mục hợp đồng, có cách nào bật lên không bạn

Thưa Anh/chị!
Khi thực hiện sao chép chị đã thực hiện thao tác bỏ ghi / sửa chứng từ sau đó vào 1 dòng dữ liệu bấm chuột phải chọn sao chép dữ liệu xuống dòng dưới chưa ạ .
Em cảm ơn ạ!