Chi phí liên quan đến hàng nhập khẩu

Kim The

Admin ơi cho mình hỏi về việc nhập chi phí liên quan đến hàng nhập khẩu
Mình nhập chứng từ ở phân hệ chứng từ mua hàng dịch vụ, sau đó phân bổ chi phí cho tờ khai
Cho mình hỏi, làm cách nào để đẩy đúng chi phí đấy cho tờ khai đây vì bên mình nhập khẩu rất nhiều, nếu tìm theo tên nhà cung cấp thì có thể không đúng chi phí ps của tờ khai ấy
Giúp mình với nhé Adminh

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Kim The

Admin ơi cho mình hỏi về việc nhập chi phí liên quan đến hàng nhập khẩu
Mình nhập chứng từ ở phân hệ chứng từ mua hàng dịch vụ, sau đó phân bổ chi phí cho tờ khai
Cho mình hỏi, làm cách nào để đẩy đúng chi phí đấy cho tờ khai đây vì bên mình nhập khẩu rất nhiều, nếu tìm theo tên nhà cung cấp thì có thể không đúng chi phí ps của tờ khai ấy
Giúp mình với nhé Adminh
Mính làm trên misa 2015

HTLE_MISA

Member
Thưa chị!
Để chọn chứng từ chi phí phân bổ cho chứng từ mua hàng nhập khẩu. Khi làm chứng từ mua hàng nhập khẩu / Bên Tab chi phí hải quan/ Chị tích chọn và chọn khoảng thời gian có chứng từ chi phí ( đã làm chứng từ mua dịch vụ ) / Tích Lấy dữ liệu ( không cần phản chọn nhà cung cấp). Khi đó tất cả chứng từ mua dịch vụ là chi phí mua hàng sẽ hiển thị lên. Chị tích chọn vào chứng từ chi phí của tờ khai và thực hiện phân bổ là được nhé
Chúc chị thành công!

Kim The

ok bạn,
Vậy những chứng từ mình đã chọn phân bổ nó có thể hiện lên khi mình phân bổ lần sau nữa k bạn,
Tránh phân bổ nhầm
Mình có thể xem phần giá vốn sau khi phân bổ như thế nào ạ

HTLE_MISA

Member
Thưa chị!
Những chứng từ mua dịch vụ đã được tích chọn phân bổ và phân bổ hết thì lần sau sẽ không hiển thị lên nữa nhé. Phần giá vốn hàng hóa tương ứng với giá trị nhập kho của hàng hóa chị có thể xem bên hàng tiền cột Giá trị nhập kho tương ứng của từng mã hàng chị nhé
Chúc chị thành công!