chênh lệch doanh thu trên sổ cái và bảng kê bán ra

maimai71096

Hi Anh/Chị trong forum,
em đang bị lệch số tiền của hóa đơn số 34 trên sổ cái và bảng kê bán ra , em có xử lý theo hướng dẫn nhưng không được vì khi em click chọn vô số hóa đơn và số chứng từ để chỉnh lại số tiền nhưng cả 2 số tiền trên hóa đơn và chứng từ đều bằng nhau và đúng.
Nhưng nó vẫn hiện bị lệch
Anh/Chị chỉ dùm em cách xử lý được không ạ?
Em cảm ơn ạ !

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Hi Anh/Chị trong forum,
em đang bị lệch số tiền của hóa đơn số 34 trên sổ cái và bảng kê bán ra , em có xử lý theo hướng dẫn nhưng không được vì khi em click chọn vô số hóa đơn và số chứng từ để chỉnh lại số tiền nhưng cả 2 số tiền trên hóa đơn và chứng từ đều bằng nhau và đúng.
Nhưng nó vẫn hiện bị lệch
Anh/Chị chỉ dùm em cách xử lý được không ạ?
Em cảm ơn ạ !
View attachment 6258
Kính thưa: Quý khách hàng

MISA xin trân trọng cảm ơn Quý khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA. MISA xin phúc đáp yêu cầu tư vấn của Quý khách hàng như sau:
Giải pháp: Cái này có thể chị đang lệch số so với chứng từ đã lập tờ khai trước kia
Chị vào Tờ khai tháng 10 hoặc tờ khai quý IV/ Sửa/ qua tab PL 01-1/GTGT/ Chọn chứng từ/ Bỏ tích chọn tất cả/ tích lại/ Đồng ý. Sau đó xem lại. Nếu vẫn không được, chị xóa tờ khai lập lại thử nhé!

Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của Quý khách hàng.

VNA111

Active Member
Không ổn tý nào.
Mình nhìn ảnh thấy rõ là có lệch mà (42.456.522 sao giống 42.456.500 được).
Bạn chỉnh chứng từ theo 1 trong 2 số (tốt nhất là theo số đã gửi đến cơ quan Thuế do chênh không đáng kể) rồi mới lập lại tờ khai thì hợp lý hơn.
Trân trọng.