Cần gạch chéo bỏ nhữn gô trống trên hóa đơn điện tử!

Mình xuất hóa đơn cho khách hàng, nhưng khách yêu cầu mình phải gạch chéo bỏ những ô trống. Mình đang dùng Misa2019 R16. Có cách nào làm được việc này không??

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình xuất hóa đơn cho khách hàng, nhưng khách yêu cầu mình phải gạch chéo bỏ những ô trống. Mình đang dùng Misa2019 R16. Có cách nào làm được việc này không??
Thưa anh/chị
đơn vị vào hệ thống/tùy chọn/ tùy chọn chung để chọn , sau đó nhấn đồng ý nhé, nhưng nếu là HĐ điện tử thì sao lại có gạch ạ, cái này chỉ áp dụng tự in đặt in thôi ạ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Đây là yêu cầu của khách mình, muốn làm vậy là phải sửa mẫu đúng ko??
Thưa các anh/chị,
Căn cứ khoản 2 Điều 16 Thông tư số 39/2014/TT-BTC ngày 31/3/2014 hướng dẫn về lập hóa đơn:
2. Cách lập một số tiêu thức cụ thể trên hóa đơn

c) Tiêu thức “Số thứ tự, tên hàng hóa, dịch vụ, đơn vị tính, số lượng, đơn giá, thành tiền ghi theo thứ tự tên hàng hóa, dịch vụ bán ra; gạch chéo phần bỏ trống (nếu có). Trường hợp hóa đơn tự in hoặc hóa đơn đặt in được lập bằng máy tính nếu có phần còn trống trên hóa đơn thì không phải gạch chéo....”
Hóa đơn điện tử cũng tương tự hóa đơn đặt in được lập bằng máy tính, nếu có phần còn trống trên hoá đơn thì không phải gạch chéo.
Trân trọng