Cách quản lý thu, chi theo dự án

Cho mình hỏi cách quản lý thu, chi theo từng dự án. Trong đó có 1 số loại chi phí thì dự án nào cũng có ví dụ như: xăng xe, tiếp khách,.... Vậy có cách nào chỉ cần tạo 1 mã cp đó áp dụng dc cho các dự án hay ko? Mình đã tạo mã thông kê để quản lý dự án, nhưng khi tạo mã cp phí giống nhau nhưng thuộc dự án khác nhau thì hệ thống ko cho lưu. Nếu làm như vậy thì nhiều dự án sẽ làm như thế nào ah?
Các bạn có cách làm nào xin chia sẻ cho mình với ah
Xin cám ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa chị, mã chi phí trên phần mềm không được trùng nhau, nếu cùng 1 loại chi phí chị tạo 1 mã thôi, khi chị hạch toán chi phí đó của công trình nào thì thống kê theo công trình đó là được, chứ không cần phải tạo nhiều mã chi phí giống nhau cho từng công trình đâu ạ.

Vì các chi phí bên mình đều do chủ dự án tự chi trả các khoản chi phí đó trước. Sau khi thành công mới thanh toán. Vì vậy các khoản công nợ đó đều bị treo lại nhưng vẫn phải hạch toán vào để theo dõi khi có phát sinh thực tế. Vì có những dự án kéo dài mấy năm. Nếu hạch toán qua 331 thì phải có mã dịch vụ? Vậy trên Misa sẽ làm ntn?

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ phần này thì tùy mình ạ. nếu mình muốn theo dõi riêng mã chi phí nữa thì có thể tạo và theo dõi, mã hàng và mã chi phí trùng nhau vẫn được. còn khi chị khai báo các mã hàng hoặc các mã chi phí, các mã ko được giống nhau nhé ạ.