Cách phân bổ phí DO và CIC vào giá tính thuế GTGT hàng NK

Thugiang

Nhờ mọi người chỉ giúp cho: trên tờ khai hải quan của mình phí DO và phí CIC cộng vào giá tính thuế GTGT hàng NK thì cộng giá có thuế nhưng khi khai trên phần mềm thì giá trị phân bổ chỉ tính giá chưa thuế như vậy là bị lệch ra phần thuế không khớp vậy phải làm sao mới đúng.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Những khoản phí này là phí quốc tế và thông thường sẽ không có thuế.
Anh/Chị có thể cho MISA hỏi giá có thuế ở đây là thuế gì ạ.
Trân trọng cám ơn!

Thugiang

Thường thì khi tính giá trị hàng hoá NK sẽ cộng phí DO và phí CIC ( giá trị trước thuế) để tránh nộp thuế 2 lần, nhưng riêng tờ khai lần này bên làm thủ tục NK cho mình lại cộng cả thuế của 2 khoản phí trên vào giá trị hàng NK , mà trên phần mềm thì chỉ cho phân bổ giá trị chưa thuế do đó mình bị lệch ra khoản thuế GTGT của 2 khoản phí kia

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thường thì khi tính giá trị hàng hoá NK sẽ cộng phí DO và phí CIC ( giá trị trước thuế) để tránh nộp thuế 2 lần, nhưng riêng tờ khai lần này bên làm thủ tục NK cho mình lại cộng cả thuế của 2 khoản phí trên vào giá trị hàng NK , mà trên phần mềm thì chỉ cho phân bổ giá trị chưa thuế do đó mình bị lệch ra khoản thuế GTGT của 2 khoản phí kia
Thưa chị Giang,
MISA xin lỗi vì phần mềm chưa đáp ứng được việc nhập phí trước hải quan này giá trị sau thuế.
Vì hóa đơn này khá đặc thù nên chị có thể tự tính giá trước thuế của 2 phí này để phân bổ giúp em nhé!
Chúc anh/chị thực hiện thành công!

Sửa lần cuối:

Thugiang

Hiện tại phần mềm của mình có 2 hoá đơn của quý 2 cứ bị nhẩy vào bảng kê của quý 3, mình đã xem lại ngày tháng đều ko sai, mình cũng xoá đi để nhập lại hoá đơn rồi mà vẫn ko được , các bạn hỗ trợ cho mình sửa lỗi này đc ko. xin cảm ơn

nvanh

Thưa Chị Giang
Chị thử xóa cả tờ khai quý 2 và quý 3 đi lập lại theo thứ tự từng quý xem có được không ạ
Nếu xóa tờ khai đi lập lại vẫn không được chị vui lòng gửi ID và mật khẩu ultraview vào mail [email protected] kèm theo đường link câu hỏi trên forum để được hỗ trợ.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!