1 khách hàng có phát sinh công nợ 2 loại ngoại tệ( USD, KPW)?

hoat nguyen

Misa cho mình hỏi.
Bên mình có ps mua hàng nhập khẩu của 1 NCC bên hàn quốc, trên hóa đơn thương mại lần 1 thì NCC để đồng thanh toán là USD, lần 2 lại để KPW( Won). trên sổ chi tiết công nợ của NCC mình k thể xem đc tổng công nợ của NCC này, mà chỉ xem đc công nợ của từng ngoại tệ riêng thôi.
Mong misa hướng dẫn chi tiết mình bằng nghiệp vụ, làm thế nào để mình có thể xem đc tổng công nợ của NCC

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Misa cho mình hỏi.
Bên mình có ps mua hàng nhập khẩu của 1 NCC bên hàn quốc, trên hóa đơn thương mại lần 1 thì NCC để đồng thanh toán là USD, lần 2 lại để KPW( Won). trên sổ chi tiết công nợ của NCC mình k thể xem đc tổng công nợ của NCC này, mà chỉ xem đc công nợ của từng ngoại tệ riêng thôi.
Mong misa hướng dẫn chi tiết mình bằng nghiệp vụ, làm thế nào để mình có thể xem đc tổng công nợ của NCC
Thưa anh/chị
Hiện tại, trên PM đơn vị chỉ xem công nợ theo loại tiền nếu xem tổng hợp loại tiền thì đó là tiền quy đổi về VNĐ thôi ạ, cái này đơn vị vui lòng xem công nợ theo từng loại tiền nhé, chưa hỗ trợ xem BC xem tổng công nợ cho 2 loại tiền ạ
Trân trọng

hoat nguyen

Quy đổi về VND dùng bút toàn nào,?
Vì mình quy đổi về VND theo tỷ giá giao dịch rồi nhưng khi xem tổng hợp hay chi tiết công nợ NCC trên PM bằng VND k thể hiện công nợ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Quy đổi về VND dùng bút toàn nào,?
Vì mình quy đổi về VND theo tỷ giá giao dịch rồi nhưng khi xem tổng hợp hay chi tiết công nợ NCC trên PM bằng VND k thể hiện công nợ
Thưa anh/chị
khi in BC công nợ đơn vị chọn loại tiền là tổng hợp nhé, không chọn loại tiền là VNĐ nhé
trân trọng