Đơn giá vốn bị sai lệch do đơn vị chuyển đổi

Tâm KL

Chào các bạn Misa,

Đơn giá vốn của một số mặt hàng của mình bị nhảy sai do ghi nhận đơn giá sai theo đơn vị chuyển đổi (do máy ghi nhận sai ở tap giá vốn chứ trên chứng từ nhập vẫn đúng)

1. Ở tab Hàng tiền vẫn nhập đúng đơn vị và giá trị:

2. Ở tab Giá vốn ghi nhập sai đơn giá: lấy đơn giá của ĐVT chai cho đơn giá của ĐVT thùng

Nhờ Misa xem và điều chỉnh giúp mình. Mình đã cho chạy lại tính giá mà vẫn không sửa được

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Chào Anh/Chị
Bên mình kiểm tra lại bên tab Giá vốn phần tỷ lệ chuyển đổi có đúng là 24 không. Nếu chưa đúng thì bỏ ghi\ sửa chứng từ và sửa lại tỷ lệ cho đúng. Sửa tỷ lệ chuyển đổi xong thì nhờ bên mình chạy lại giá vốn.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của Anh/Chị!

Tâm KL

Chào Anh/Chị
Bên mình kiểm tra lại bên tab Giá vốn phần tỷ lệ chuyển đổi có đúng là 24 không. Nếu chưa đúng thì bỏ ghi\ sửa chứng từ và sửa lại tỷ lệ cho đúng. Sửa tỷ lệ chuyển đổi xong thì nhờ bên mình chạy lại giá vốn.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của Anh/Chị!
Chào bạn,
Tỷ lệ chuyển đổi đúng là 24. Nhưng đơn giá vốn bị ghi nhận sai. Rất nhiều chứng từ bị như vậy nên misa kiểm tra giúp mình

Trương Hạnh

Well-Known Member
Chào bạn,
Tỷ lệ chuyển đổi đúng là 24. Nhưng đơn giá vốn bị ghi nhận sai. Rất nhiều chứng từ bị như vậy nên misa kiểm tra giúp mình

View attachment 19314
Thưa Quý khách hàng!
Vấn đề này anh/chị vui lòng gửi ultraviewer, số điện thoại kèm vấn đề về mail [email protected] để được hỗ trợ ạ