SỐ DƯ KHÔNG KHỚP SỔ CHI TIẾT

Trương Hạnh

Well-Known Member
Anh chị cho em hoie, làm sao mình xử lý só dư không khớp sổ chi tiết vậy ạ
View attachment 19311
Thưa Quý khách hàng!
Trường hợp này anh/chị đang đối chiếu sổ kho và sổ chi tiết tài khoản 155 hay đối chiếu như thế nào ạ
Nếu như chỉ đối chiếu sổ chi tiết 155 , 156 đang bị âm dương thì anh chị vào tìm kiếm lọc nợ tk 156 có đang chọn đúng kho hàng hoá không, nợ tk 155 có đang chọn đúng kho thành phẩm không, tương tự như xuất kho ạ
Trân trọng!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

THỊ TÂM

Member
Thưa Quý khách hàng!
Trường hợp này anh/chị đang đối chiếu sổ kho và sổ chi tiết tài khoản 155 hay đối chiếu như thế nào ạ
Nếu như chỉ đối chiếu sổ chi tiết 155 , 156 đang bị âm dương thì anh chị vào tìm kiếm lọc nợ tk 156 có đang chọn đúng kho hàng hoá không, nợ tk 155 có đang chọn đúng kho thành phẩm không, tương tự như xuất kho ạ
Trân trọng!
lọc TK chỗ nào ạ

Trương Hạnh

Well-Known Member
lọc TK chỗ nào ạ
Thưa Quý khách hàng!
Bước 1: Vào chức năng tìm kiếm : https://helpsme.misa.vn/2019/tim_kiem_chung_tu.htm
Bước 2: lọc khoảng thời gian từ ngày đến ngày=> nhấn cập nhật
Bước 3: lọc TK nợ 156 => kéo thanh cuộn về sau xem kho nhập đang chọn là những kho nào, tương tự lọc kho nhập và kéo xem TK nợ đang là TK 155 hay 156
Bước 4: làm tươngứng với TK có 156
Trường hợp bên mình đang âm dương là do hạch toán nhầm TK ví dụ xuất kho hàng hoá nhưng lại chọn TK 155, hoặc nhập kho thành phẩm mà lại chọn TK 156
Trân trọng!