tính giá xuất kho bị sai

Thu Hà ND

Phần mềm misa tính giá xuất kho bị sai. Mình đã đọc 1 bài trên mạng vào tiện ích/ bảo trì dữ liệu. Nhứng chỗ tính lại giá xuất kho không hiển thị lên ô để mình chọn tính lại giá xuất kho. Giúp mình với

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Phần mềm misa tính giá xuất kho bị sai. Mình đã đọc 1 bài trên mạng vào tiện ích/ bảo trì dữ liệu. Nhứng chỗ tính lại giá xuất kho không hiển thị lên ô để mình chọn tính lại giá xuất kho. Giúp mình với
Thưa anh/chị
Anh/chị chụp lại ảnh để bên em xem nhé, hiện tại ảnh không xem được ạ?
Trân trọng

NOITHATDUNGHONG

Cho mình hỏi bên mình áp dụng pp bình quân cc. mỗi lần xuất hd phần mềm đều yêu cầu tính giá xk. Và giá tại từng thời điểm khác nhau thì giá bán trên các hd sẽ phải như thế nào? Cùng 1 mặt hàng, cùng thời điểm có được bán cho các cty khác nhau giá khác nhau không? Giá bán mình đang để cao hơn giá xk 5% có được không?

Trương Hạnh

Well-Known Member
Cho mình hỏi bên mình áp dụng pp bình quân cc. mỗi lần xuất hd phần mềm đều yêu cầu tính giá xk. Và giá tại từng thời điểm khác nhau thì giá bán trên các hd sẽ phải như thế nào? Cùng 1 mặt hàng, cùng thời điểm có được bán cho các cty khác nhau giá khác nhau không? Giá bán mình đang để cao hơn giá xk 5% có được không?
Dạ thưa chị đối với pp bình quân cuối kỳ thì sau khi lập phiếu xuất kho bán hàng xong cần tính giá xuất kho để xem giá vốn ạ, còn vấn đề giá bán thì chị có thể đăng bài trên group sau để được trợ giúp từ các đơn vị có cùng vấn đề với mình ạ: https://www.facebook.com/groups/hotrosme
Trân trọng!