nghiệm thu công trình còn sót số lẻ

giaohong

Member
chị!em đã nghiệm thu công trình tháng 6 nhưng khi em nghiệm thu công trình tháng 7 vẫn còn sót lại công trình tháng 6 do sót những số lẻ phía sau , làm sao để kết không có số lẻ này ( tại vì khi nghiệm thu công trình tháng 7 thì nó lại lên mấy công trình sót số lẻ này nên em phải xuất excel để xoá dòng rồi i

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

giaohong

Member
Chị xóa nghiệm thu công trình tháng 6 đi và nghiệm thu lại xem còn dở dang không ạ
em đang làm thông tư 133, em đã xoá và làm lại thì khi nghiệm thu báo như thế này . KHi em vào sổ chi tiết xem khoản mục chi phí thì thấy tất cả đã có khoản mục chi phí , sau đó em cất nghiệm thu vào báo cáo lãi lỗ thì nó hiện ra số lẻ đó chị

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa chị, khi nghiệm thu không cần chọn khoản mục chi phí, trường hợp này do chị thiết lập ở Danh mục\Tài khoản\Hệ thống tài khoản/tìm đến tài khoản 154 kích vào sẽ thấy đang tích theo dõi chi tiết theo khoản mục chi phí.
Nên chị cứ ghi sổ bình thường nhé, bỏ qua cảnh báo này ạ.

giaohong

Member
Thưa chị, khi nghiệm thu không cần chọn khoản mục chi phí, trường hợp này do chị thiết lập ở Danh mục\Tài khoản\Hệ thống tài khoản/tìm đến tài khoản 154 kích vào sẽ thấy đang tích theo dõi chi tiết theo khoản mục chi phí.
Nên chị cứ ghi sổ bình thường nhé, bỏ qua cảnh báo này ạ.
nhưng mà nó vẫn hiện ra số lẻ phía trên ( nên khi in báo cáo lãi lỗ tháng khác thì nó cứ hiện ra làm em phải xuất ra excel xoá những dòng số lẻ đó, làm mất công) và khi xếp vào coi báo cáo thấy rối đó chị

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
nhưng mà nó vẫn hiện ra số lẻ phía trên ( nên khi in báo cáo lãi lỗ tháng khác thì nó cứ hiện ra làm em phải xuất ra excel xoá những dòng số lẻ đó, làm mất công) và khi xếp vào coi báo cáo thấy rối đó chị
Thưa chị
Trường hợp này phải xem trực tiếp trên PM, đơn vị có thể gửi mail về địa chỉ [email protected], hoặc tải app tổng đài mới MISA SUPPORT để gọi cho nhanh nhé chị, HD cài : http://bit.ly/2VG3gWe

giaohong

Member
Thưa chị
Trường hợp này phải xem trực tiếp trên PM, đơn vị có thể gửi mail về địa chỉ [email protected], hoặc tải app tổng đài mới MISA SUPPORT để gọi cho nhanh nhé chị, HD cài : http://bit.ly/2VG3gWe
gmail chị nhắn phía trên có hoạt động không chị? sao em gửi câu hỏi 1 tuần rồi mà vẫn không thấy hồi âm là sao chị ?

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
MISA xin trân trọng cảm ơn chị vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Chúc chị sức khỏe và thành công!