Các bút toán kết chuyển

Diệp Phan

Cho mình hỏi, cuối kỳ mình muốn kết chuyển các tài khoản đầu 6 (621,622,623,627) về TK 154 theo từng công trình, yêu cầu của mình là mình muốn hiện 1 bảng tổng hợp trong đó thể hiện số dư của tất cả các tài khoản đầu 6, chi tiết đến bậc 4 theo từng mã công trình để mình nhìn vào đấy kết chuyển cho chính xác, vậy mình phải vào đâu để hiện ra bảng đó, cảm ơn ad!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng cho MISA biết quý khách hàng có sử dụng tính giá thành trên phần mềm không ạ? Nếu không quý khách hàng có thể vao Danh mục/Khác/Thêm mã thống kê ký hiệu A, sau đó trên các chứng từ liên quan quý khách hàng chọn cột thống kê là A.
Sau đó tham khảo báo cáo/Tổng hợp/Tổng hợp theo mã thống kê nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Diệp Phan

Trong phần mềm Misa 2017, phân hệ Giá thành/ Sổ chi tiết tài khoản chi phí sản xuất, chọn Thống kê theo công trình, tích chọn các tài khoản đầu 6 chi phí cũng lên bảng gần giống với bảng mình cần, chỉ có yêu cầu nữa là ẩn đi giúp mình chi tiết phát sinh trong các tài khoản, chỉ hiện lên số tổng cộng bên nợ, bên có và thêm cột số dư cuối kỳ để mình biết được là mình đã kết chuyển hết hay chưa, thì m phải vào đâu để hiện lên bảng đó, cảm ơn b!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng có áp dụng tính giá thành trên phần mềm thì có thể tham khảo báo cáo/giá thành/Tổng hợp chi phí sản xuất kinh doanh thống kê theo tài khoản và công trình xem nhé.
Mở báo cáo ra quý khách hàng đặt chuột vào vị trí bất kỳ trên mẫu/chuột phải/chọn sửa mẫu và tích ẩn hiện cột nhé.

Diệp Phan

Mình cũng đã tham khảo mẫu biểu này của bạn, nhưng khi mình vào thì nó lại nhóm theo tài khoản chứ không nhóm theo mã công trình như của bạn, làm thế nào để ra được mẫu biểu như ảnh trên của bạn nhỉ?

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Qúy khách hàng hiển thị cột tài khoản và công trình lên, sau đó giữ chuột phải kéo cột công trình thả lên phía trên thanh màu xanh để làm tiêu thức sắp xếp nhé.
Bất kỳ cột nào quý khách hàng cũng có thể kéo lên ạ.

Diệp Phan

Sau khi mình làm như b hướng dẫn thì nó lại hiện như thế này, khó nhìn chứ kh dễ nhìn như của bạn, làm sao để ra bảng giống b được nhỉ

Diệp Phan

À thui, cảm ơn bạn, mình mò làm được rồi, với b cho m hỏi ngoài lề 1 chút, trong các câu hỏi mình làm sao để chèn ảnh vào giống b nhỉ, m chụp màn hình save vào rồi toàn phải cho vào chỗ tải file đính kèm mà kh biết cách nào chèn ảnh trực tiếp vào cả, cảm ơn b nhé!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng chụp ảnh màn hình xong, có thể chỉnh sửa cắt ảnh xong rồi copy và paste thẳng vào cửa số comment này để dán trực tiếp lên ạ.

Diệp Phan

Cho mình hỏi chút: mình vào phân hệ mua hàng/tab công nợ, sẽ hiện lên công nợ của những nhà cung cấp mình còn nợ tiền, có cả thông tin địa chỉ, số điện thoại, mã số thuế, mình muốn kết xuất luôn bảng này ra excel có được không hả bạn, bạn chỉ cách m với?

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin lỗi hiện tab công nợ ở phân hệ mua hàng không xuất khẩu ra excel được. Quý khách hàng vui lòng tham khảo các báo cáo/Mua hàng liên quan đến công nợ nhé.

Diệp Phan

B ơi, cho mình hỏi chút, gấp với, trong bảng tổng hợp công nợ nhân viên (trong phân hệ báo cáo/tổng hợp) chỉ hiện lên tài khoản 141, mình muốn hiện lên cả bảng tổng hợp cho các tài khoản công nợ khác như 138,338 thì làm thế nào b nhỉ'

Vũ Thị Phương Thảo

Member
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng !

Quý khách hàng vào danh mục / Tài khoản / Hệ thống tài khoản / Tìm tới các tài khoản 138, 338 / Sửa / Chọn chi tiết theo nhân viên

Trân trọng cám ơn sự hợp tác của Quý khách hàng !

Diệp Phan

Mình đã làm tương tự với 1388 và 3388 như bạn hướng dẫn nhưng đến lúc vào tổng hợp công nợ khách hàng, chỉ hiện lên công nợ 141 và 1388, công nợ 3388 không hiện lên mặc dù m đã kiểm tra lại hạch toán chính xác, nhờ b giúp dùm mình gấp với, cảm ơn b