Đối chiếu kho bạc

e chuyển đổi dữ liệu từ misa 2017 lên misa 2019 và kiểm tra số dư ban đầu đã đúng nhưng khi làm đối chiếu kho bạc thì số liệu lại k đúng. các anh chị hỗ trợ giúp e với ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Khi làm đối chiếu kho bạc số liệu không đúng cụ thể là số liệu ở cột nào không đúng và sai lệch như thế nào ạ?
Quý khách hàng vui lòng mô tả rõ để MISA có căn cứ hướng dẫn nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng đang nói tới mẫu đối chiếu 01 đúng không ạ? Quý khách hàng vui lòng vào Nghiệp vụ/Nhập số dư ban đầu tìm đến tài khoản 008 tích vào chi tiết các dòng để kiểm tra số dư và sửa lại cho đúng nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Phạm Nam

đối chiếu biểu hiện số âm do chuyển đổi từ misa mimosa 2017 sang 2019 giúp em với ạ số dư năm trước chuyển sang

Sửa lần cuối:

Mia89

e chuyển đổi dữ liệu từ misa 2017 lên misa 2019 và kiểm tra số dư ban đầu đã đúng nhưng khi làm đối chiếu kho bạc thì số liệu lại k đúng. các anh chị hỗ trợ giúp e với ạ
Chuyển đổi dữ liệu từ misa 2017 qua 2019 được luôn hả b, chỉ mình với.

HTLE_MISA

Member
đối chiếu biểu hiện số âm do chuyển đổi từ misa mimosa 2017 sang 2019 giúp em với ạ số dư năm trước chuyển sang
View attachment 3434 View attachment 3434
Thưa chị!
Trong tình huống này, trên MISA 2019 chị vào Nghiệp vụ/ Nhập số dư ban đầu / Số dư TK 008/ Chị kiểm tra xem các tài khoản con tài khoản nào còn số dư chị tích chuột phải chọn Xóa để thực hiện xóa số dư chi tiết. Sau đó, nếu có dự toán năm trước chuyển sang chị thực hiện nhập lại số dư vào TK 0081 hoặc 0082 nếu không còn thì thôi và thực hiện kiểm tra lại báo cáo
Chúc chị thành công!

huygiau12345

Tôi cũng vướng phải vấn đề này!
Đối chiếu kho bạc quý I của tôi đã đúng và đối chiếu với kho bạc rồi, không có số liệu ở cột DT năm trước chuyển sang.
Nhưng khi mở bảng đối chiếu quý II thì lại thấy số liệu không biết ở đâu ra ở cột DT năm trước chuyển sang, tôi đã vào nghiệp vu/nhập số dư ban đầu để kiểm tra tk 008 mà ko thấy gì, kiểm tra các chứng từ nhận dự toán ở quý II cũng không thấy gì, theo tôi cái lỗi này là của phần mềm chứ nhiều cũng bị mà??

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Quý khách hàng vào Trợ giúp/ Tự động cập nhật để nâng cấp lên bản mới.
Bản mới của MISA đã khắc phục lỗi này rồi ạ.
Trân trọng cảm ơn!

huygiau12345

Cảm ơn Trần Yến Chi!
Tôi đã sửa được lỗi này rồi nhưng lại xuất hiện lỗi khi kiểm tra số liệu đối chiếu kho bạc thì thấy không khớp. Ví dụ dòng 6301 tổng số tiền khi nhập chứng từ vào là 27.505.275 nhưng trên bảng đối chiếu thì lại 27.575.275.
Không biết số 70.000 ở đâu mà tôi mò mãi không ra, có nhiều dòng khác cũng bị lệch như vậy

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Quý khách tìm kiếm chứng từ theo tiểu mục 6301 và lọc tài khoản Có 008 xem có số liệu đang phát sinh theo số nào nhé.
Trân trọng cảm ơn !

Xin chào a/c Misa!
Em có thắc mắc: Lúc đầu nhập vào phần mềm chọn tiểu mục 7049, sau này Kho bạc bắt điều chỉnh sang 6449, em vào sửa và Cất, nhưng khi tổng hợp Đối chiếu hoặc lên Sổ đều vẫn giữ nguyên là 7049. Nhờ a / c hỗ trợ em các chuyển từ 7049 sang 6449 trong phần mềm ạ.
Em xin cảm ơn

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Xin chào a/c Misa!
Em có thắc mắc: Lúc đầu nhập vào phần mềm chọn tiểu mục 7049, sau này Kho bạc bắt điều chỉnh sang 6449, em vào sửa và Cất, nhưng khi tổng hợp Đối chiếu hoặc lên Sổ đều vẫn giữ nguyên là 7049. Nhờ a / c hỗ trợ em các chuyển từ 7049 sang 6449 trong phần mềm ạ.
Em xin cảm ơn
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị đang sửa loại chứng từ nào ạ. Chứng từ này được chi từ nguồn nào ạ.
Anh/chị có thể tham khảo hướng dẫn điều chỉnh kinh phí Tại đây
Trân trọng cám ơn!