Lê Thanh Hiền

Administrator
Công việc kế toán đòi hỏi tính chính xác và cẩn thận. Tuy nhiên trong quá trình nhập liệu thì không thể tránh khỏi nhưng sai sót.
Hướng dẫn giúp cho các bạn mới học phần mềm, chưa biết cách xóa một chứng từ nào đó đã bị nhập sai
Mời các bạn xem hướng dẫn nhé:
Hãy để lại bình luận hoặc mong muốn để có những video tiêp theo
Cảm ơn các bạn

Bổ sung thêm hướng dẫn xóa các loại chứng từ như:
- Phân bổ Công cụ dụng cụ
- Khấu hao tài sản cố định
- Phân bổ chi phí trả trước
Mời các bạn xem Video sau:

Sửa lần cuối:
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Chào anh,clip hd tiếp ở phần xóa chứng từ phân bổ ở đâu à? Sao a k nói luôn ở clip này để người dùng có thể hiểu được cách thức xóa chứng từ đã phân bổ luôn
Thưa quý khách hàng,
MISA trân trọng cảm ơn ý kiến góp ý của quý khách hàng. Quý khách hàng vui lòng mô tả rõ quý khách hàng cần xóa chứng từ phân bổ nào (Phân bổ CCDC, TSCĐ, chi phí trả trước...) để MISA có căn cứ hướng dẫn nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Lê Thanh Hiền

Administrator
Chào anh,clip hd tiếp ở phần xóa chứng từ phân bổ ở đâu à? Sao a k nói luôn ở clip này để người dùng có thể hiểu được cách thức xóa chứng từ đã phân bổ luôn
Chào bạn. Cảm ơn bạn đã góp ý
Mình đã bổ sung thêm video để mọi người tham khảo ở trên rồi nhé
Chúc thành công

thuymeo

anh chị Misa cho e hỏi trường hợp nếu ko muốn xóa cả chứng từ mà chỉ muốn sửa phần tài khoản hoặc số tiền thì phải làm như thế nào ak.

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Quý khách cần xóa chứng từ liên quan tới TS đó trước( VD : chứng từ khấu hao, đánh giá, điều chuyển nếu có)
Sau đó vào Tab ghi tăng TSCĐ và xóa chứng từ Ghi tăng TSCĐ là được ạ.
Trân trọng cảm ơn!

Chí Hùng

Cho mình hỏi là mình đã có 2 phiếu chi PC1, PC2, đến PC3 thì mình làm sai nhưng lỡ xóa mất. khi tạo lại thì ko còn là PC3 nữa mà là PC4. có cách nào sửa không ạ? Chứ mỗi lần tạo mỗi lần sửa có khi lại quên. Cảm ơn!

Lê Thị Hoài Thương

Moderator
Thành viên BQT
Cho mình hỏi là mình đã có 2 phiếu chi PC1, PC2, đến PC3 thì mình làm sai nhưng lỡ xóa mất. khi tạo lại thì ko còn là PC3 nữa mà là PC4. có cách nào sửa không ạ? Chứ mỗi lần tạo mỗi lần sửa có khi lại quên. Cảm ơn!
Kính thưa quý khách hàng!
Anh Chị có thể thực hiện tất cả các phiếu chi trong tháng sau đó thực hiện đánh lại số chứng từ tại đây
Trân trọng cảm ơn!